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NOVENA YA ROHO MTAKATIFU 

NOVENA YA ROHO MTAKATIFU KWA SIKU 

ZOTE TISA 

Ufuatao ni mtiririko wa Novena ya Roho Mtakatifu kwa siku zote tisa. 

Kusali novena hii unaanza nia wimbo/nyimbo kisha unasali sala ya 

kila siku na kumalizia na litania na Atukuzwe Baba….x3 kwa siku zote 

tisa. 

BAADHI YA NYIMBO KWA ROHO MTAKATIFU 

NJOO WANGU MFARIJI 

/Njoo wangu Mfariji 

Yako shusha mapaji 

Roho Mungu njoo/ 

1. Hekima nishushie, Mungu nimfuatie, Roho Mungu njoo 

2. Akili nijalie, imani nizidie, Roho Mungu njoo 

3. Nieneze shauri, imani nizidie, Roho Mungu njoo 

4. Nizidishie nguvu, nsifanye ulegevu, Roho Mungu njoo 

5. Elimu nieleze, hakika niongoze, Roho Mungu njoo 
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6. Ibada niwashie, Peke nikupupie, Roho Mungu njoo 

7. Uchaji nitilie, dhambi nizichukie, Roho Mungu njoo. 

 

NJOO ROHO MTAKATIFU 

/Njoo Roho Mtakatifu, shusha mapaji (kweli) niwe imara x2 

Leta nuru ya mwanga wako, ifikie moyoni mwangu x2/ 

1. Roho mwenye hekima, Roho wa shauri na nguvu 

2. Nipatie elimu nitambue nafsi yako 

3. Nipatie ibada nikusifu daima milele 

4. Roho mwenye uchaji washa moto wako wa mapendo 

UJE ROHO (SEKWENSIA) 

1. Uje Roho Mtakatifu, tuangaze toka mbingu, roho zetu kwa 

mwangao 

2. Uje Baba wa maskini, uje mtoa wa vipaji, uje mwanga wa mioyo 

3. Ee Mfariji mwema sana, ee Rafiki Mwanana, ewe raha mustarehe 

4. Kwenye kazi u pumziko, kwenye joto burudisho, u mfutaji wa 

machozi 
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5. Ewe mwanga wenye heri, uwajaze waumini, neema yako mioyoni 

6. Bila nguvu yako Wewe, mwanadamu hana kitu, kwake yote yana 

kosa 

7. Osha machafuko yetu, panyeshee pakavu petu, na kuponya 

majeraha 

8. Ulegeze ukaidi, pasha moto ubaridi, nyosha upotovu wote 

9. Wape waamini wako, wenye tumaini kwako, paji zako zote saba 

10. Wape tuzo ya fadhila, wape mwisho bila hila, wape heri ya milele. 

11. Amina aleluya, amina aleluya, amina aleluya. 

NJOO ROHO MTAKATIFU 

1. Njoo Roho Mtakatifu, angalia zetu nyoyo, waletee neema nguvu, 

wakosefu viumbevyo. 

2. Majina yako Mfariji, shina la uzima pendo, wake Mwenyezi upaji, 

mafuta ya roho moto 

3. Ndiwe mnye mapaji saba, wa Mungu kuume mkono, mshika uhadi 

wa Baba, mtoa kwa ndimi maneno 

4. Angalo litung’arie, moyo kwa pendo tushushe, nguvu neema 

tujalie, wanyonge wasabilitishe 

5. Shetani mbali mkimbize, amani utupatie, tukufuate tuongoze, 
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maovu utukingie 

6. Baba Mungu tujulishe, pia Mwana tumkubali, Roho tukuungamie, 

mtokea wao wawili. 

NOVENA YA ROHO MTAKATIFU SIKU 

YA KWANZA, IJUMAA 

ROHO MTAKATIFU ANATUFARIJI 

Yesu alipokuwa akiagana na mitume wake, kabla ya kupaa mbinguni, 

aliwaambia wasiondoke Yerusalemu mpaka hapo watakapokuwa 

wamempokea Roho Mtakatifu. Aliwaambia: “Wakati Roho Mtakatifu 

atakapowashukieni, mtajazwa nguvu, nanyi mtakuwa mashahidi 

wangu katika Yerusalemu, na katika nchi yote ya Yuda na Samaria, 

hata kwenye mipaka yote ya dunia.” (Mdo.1:8) 

Waliendelea kusali pamoja toka hapo Yesu alipopaa mbinguni mpaka 

siku ya Pentekoste. Waliomba Roho Mtakatifu awashukie, awajaze na 

mapaji yake. Na baada ya siku tisa Roho Mtakatifu aliwashukia hao 
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kundi dogo nao wakawa chanzo cha Kanisa lililopata kuenea duniani 

kote. 

Siku hizo tisa za kusali zinaitwa NOVENA; na kila mwaka wakati huu, 

wakristu wakifuata mfano wa mitume, wanasali muda wa siku tisa 

kabla ya Sikukuu ya Pentekoste. Wanamuomba Roho Mtakatifu 

awashukie, awajaze nguvu na wingi wa mapaji yake. 

Wakati huu wa NOVENA , Tunayo mengi ya kuliombea Kanisa na 

kujiombea sisi wenyewe. Kwa hiyo tumuombe Roho Mtakatifu 

atusaidie kusali vema na kuomba yale yote tunayohitaji kwa maslahi 

yetu ya roho na mwili. 

Na kama mtume Paulo alivyowaambia wale waKristu wa kwanza, 

Roho Mtakatifu huja kutufatiji katika udhaifu wetu. Basi tumuombe 

atufariji kwa sala hizi za NOVENA, Atuwezeshe kusali na kuomba 

inavyotupasa kusali. 

1. Ee Baba wa milele, tunakuomba umtume Roho Mtakatifu atushukie 

sisi taifa lako awashe ndani yetu moto wa upendo wako. 

W. Twakuomba utusikie. 
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2. Ee Baba mwema, tunakuomba utujalie faraja ya Roho Mtakatifu 

sisi wana tulio katika dhiki na taabu nyingi mno hapa duniani. 

W. Twakuomba utusikie. 

3. Ulijalie Kanisa lako mapaji ya Roho wako Mtakatifu, liweze 

kutekeleza vema utume wake wa kuhudumia watu wote hapa 

duniani. 

W. Twakuomba utusikie. 

4. Utujalie sisi kudumu katika NOVENA hii mpaka mwisho kama 

Maria na mitume walivyodumu pamoja wakisali kabla ya Pentekoste 

ile ya kwanza. 

W. Twakuomba utusikie. 

5. Utujalie neema zote zinazohitajika ili tuweze kumshuhudia Kristu 

popote kwa mwenendo na matendo yetu ya kila siku, tukiongozwa na 

Roho Mtakatifu. 

W. Twakuomba utusikie 

6. Uzijalie familia zote za wakristu neema na nguvu za Roho Mtakatifu 

tupate kuendelea pasipo kuchoka katika sala na katika matendo 
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mema siku zote. 

W. Twakuomba utusikie 

7. Ewe Roho Mtakatifu, uwajalie vijana wetu moyo wa ujasiri, wapate 

kulijenga kanisa lako na kueneza utawala wako katika jumuia zetu za 

Kikristu. 

W. Twakuomba utusikie. 

TUOMBE; 

Ee Mungu, uliye muumba wa vitu vyote , tunakuomba utusikilize kwa 

wema sala zetu sisi taifa lako, utuongoze sote tufuate siku zote 

utaratibu wa mapenzi yako; naye Roho Mtakatifu atutegemeze 

mpaka mwisho wa novena hii. Tunaomba hayo kwa njia ya Kristu 

Bwana wetu . 

W. Amina. 

LITANIA YA ROHO MTAKATIFU … (soma hapo chini) 
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NOVENA YA ROHO MTAKATIFU SIKU 

YA PILI, JUMAMOSI 

ROHO MTAKATIFU ANATUSAIDIA KUENEZA 

INJILI 

“Kweli nakwambia, mtu asipozaliwa kwa maji na Roho, hawezi 

kamwe kuingia katika utawala wa Mungu,” (Yn. 3:5). 

Kanisa limepewa na Yesu ujumbe wa kuwaletea watu wote uzima 

mpya, uzima wa Mungu. Yesu aliwaambia mitume wake: “Nimepewa 

mamlaka yote mbinguni na duniani. Nendeni basi mkawafanye watu 

wa makabila yote kuwa wafuasi wangu. Wabatizeni kwa Jina la Baba 

na la Mwana na la Roho Mtakatifu. Wafundisheni kuyashika maagizo 

yote niliyowapeni. Nami nipo pamoja nanyi siku zote mpaka mwisho 

wa nyakati (Mt.28: 18-20). 

Sisi tuliobatizwa tumepata kuwa viungo vilivyo hai vya Mwili wa 

Fumbo wa Kristu; kwa Kipaimara tumeimarishwa na kuthibitishwa na 

Roho Mtakatifu. Tumekuwa taifa teule. Tumeshirikishwa ule ukuhani 
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wa Kristu. Tumepokea ujumbe wa kueneza utawala wa Mungu. 

Tunapopokea Sakramenti, na hasa ile Sakmenti ya Ekaristi, tunalisha 

imani na kuongeza mapendo, ambayo ni msingi wa utume wowote 

ule. Mapendo yanatuhimiza kueneza utawala wa Mungu na 

kumpenda Yesu Kristu aliyekuja kuwakomboa wanadamu wote. 

Kila aliyebatizwa anao wajibu wa kueneza imani ya Mungu na 

utawala wake. Kwa hiyo tumuombe Roho Mtakatifu atuwezeshe 

kutimiza wito huo. 

1. Ee Baba wa mbinguni tunakuomba umpeleke Roho Mtakatifu 

aliangaze kanisa na kuliongoza, liweze kuwafikishia mataifa yote 

habari njema ya wokovu. 

W. Twakuomba utusikie 

2. Ee Yesu Mkombozi wetu, umtume Roho Mtakatifu awahimize 

wakristu wapate kutimiza wajibu wao wa kueneza neno lako popote 

duniani 

W. Twakuomba utusikie 

3. Ewe Roho Mtakatifu Mfariji, uamshe katika mioyo ya vijana wengi 

hamu ya kupenda kulitumikia kanisa lako na kulihudumia taifa lako 
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kwa uaminifu. 

W. Twakuomba utusikie 

4. Ewe mwanga wa mataifa , uwajalie wanafunzi wasikie sauti yako 

mioyoni mwao, nawe unapowaita wasikose kuisikia sauti yako, wawe 

tayari kujitoa kwa ajili ya ndugu zao. 

W. Twakuomba utusikie. 

5. Uwasaidie wazazi wawalee vema watoto wao; uwatie moyo katika 

wito wao, wapate pia kuishiriki vema ile kazi ya kueneza neno lako 

kwa jirani zao. 

W. Twakuomba utusikie 

6. Ewe Roho Mtakatifu, uwasaidie wakristu wote kueneza habari 

njema ya wokovu, kwa sala, kwa sadaka na kwa mifano ya maisha 

yao ya uchaji. 

W. Twakuomba utusikie 

7. Ewe mpaji wa mema, uwajalie waumini mapaji yako saba, 

wasichoke kulieneza neno lako kwa hekima pasipo hofu. 

W. Twakuomba utusikie. 

TUOMBE; 
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Ee Mungu, unapenda watu wote waokoke, waifikie kweli yako. 

Tunakuomba uwapeleke wafanyakazi walio wengi na wema katika 

shamba lako. Uwajalie kulihubiri neno lako kwa imani kuu ili neno 

lako lienee na kupokewa na mataifa yote, wapate nao kukujua wewe 

peke yako Mungu wao, Mungu wa kweli. Tunaomba hayo kwa nguvu 

ya Roho Mtakatifu anayeliongoza kanisa lako sasa na milele. 

W. Amina 

LITANIA YA ROHO MTAKATIFU … (soma hapo chini) 

 

NOVENA YA ROHO MTAKATIFU SIKU 

YA TATU, JUMAPILI 

ROHO MTAKATIFU ANATUFANYA KUWA 

MITUME 

Bwana alisema kwa kinywa cha nabii Yoeli; “Katika siku zile za 

mwisho asema Bwana, nitawamiminia binadamu wote Roho wangu. 
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Watoto wenu, waume kwa wake, watautangaza ujumbe wangu; 

vijana wenu wataona maono, na wazee wenu wataota ndoto….hata 

watumishi wenu watamiminiwa Roho wangu katika siku zile, nao 

watautangaza ujumbe wangu. (Mdo.2:17-21) 

Siku ile ya Pentekoste, bada ya Roho Mtakatifu kulishukia kanisa, 

mitume waliwakumbusha watu maneno haya ya nabii Yoeli, na miaka 

mingi baadae, Petro aliwaandikia barua Wakristu wa kwanza 

akawaambia; kila mmoja anapaswa kutumia kipaji alichojaliwa na 

Mungu kwa faida ya wengine, kama vile wakili mwema wa zawadi 

mbali mbali za Mungu. Anayesema kitu, maneno yake na yawe kama 

maneno ya Mungu; anayetumikia anapaswa kutumikia kwa nguvu 

aliyojaliwa na Mungu ili katika mambo yote, Mungu atukuzwe kwa 

njia ya Yesu Kristu, ambaye utukufu na nguvu ni vyake milele na 

milele (Pet 4;10-11). 

Mtaguso wa Pili wa Vatikano ulitukumbusha jambo hilo hilo 

uliposema; “Roho Mtakatifu anayetakasa taifa la Mungu kwa njia ya 

Sakramenti amewapa waumini mapaji ya pekee na kumjalia kila 

mmoja kadiri apendavyo. Kwa hiyo kila mmoja amgawie mwenzake 
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kadiri ya vipawa alivyopewa, awe mgawaji mwaminifu wa neema ya 

Mungu, alijenge kanisa zima katika upendo. 

Tunao wajibu wa kutumia vipawa tulivyojaliwa na Roho Mtakatifu kwa 

manufaa ya kanisa zima, na kwa faida ya watu wote. Tuunganike sote 

pamoja na wachungaji wote katika kazi hiyo ya utume. Tumuombe 

basi Roho Mtakatifu atusaidie kutumia vema vipawa vyake 

alivyotujalia. 

1. Ewe Roho Mtakatifu uwape wakristu neema na nguvu za kutumia 

vema vipaji ulivyowajalia kwa ajili ya kujenga kanisa lako popote 

duniani, kwa ajili ya wokovu wa watu wote 

W. Twakuomba utusikie 

2. Utujalie sisi sote mapaji yako saba, tupate kukutumikia kwa uchaji 

W. Twakuomba utusikie 

3. Utujalie tuwe mitume wa kweli wa wenzetu, tushirikiane na 

wachungaji wetu katika huduma za kuwaongoza watu wote na 

kuwafikisha mbinguni 

W. Twakuomba utusikie. 
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4. Utujalie hekima na nguvu za kuwahudumia watu wote kwa 

mapendo ya kweli yasiyo na kinyume 

W. Twakuomba utusikie 

5. Utujalie neema ya kumpenda Mungu kwa moyo wote na 

kuwapenda jirani zetu kama tunavyojipenda wenyewe 

W. Twakuomba utusikie 

6. Utupe neema ya kulisikia neno lako na kulifuata, nayo mawazo 

yetu na matendo yetu yafuate daima mwongozo wako mtakatifu 

W. Twakuomba utusikie 

7. Uwazidishie mapaji yako wale wote wanaotumia vyema vipawa 

vyao, uwarudishe na wale wanaotumia vibaya rehema zako 

W. Twakuomba utusikie 

 TUOMBE; 

Ewe Roho Mungu ndiwe uliyewapa waumini vipawa vyako kwa kadiri 

unavyotaka. Utujalie tuyapokee na kuyatumia vyema mapaji yako 

mengi kwa ajili ya utukufu wa Jina lako na kwa ajili ya wokovu wa 

watu wote. Tunaomba hayo kwa njia ya Kristu Bwana wetu. 

W. Amina 
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Litania ya Roho Mtakatifu …. (soma hapo chini) 

 

NOVENA YA ROHO MTAKATIFU SIKU 

YA NNE, JUMATATU 

ROHO MTAKATIFU ANALIUNGANISHA KANISA 

“Atakapokuja huyu Roho wa kweli , atawaongoza kwenye ukweli 

wote” (Yn 16:13) 

Baada ya kusema hayo, Yesu aliinua macho yake kuelekea mbinguni 

akasema “Mimi nimekutukuza hapa duniani; nimeikamilisha kazi 

uliyonipa niifanye. Naomba ili wote wawe kitu kimoja kusudi 

ulimwengu upate kuamini kwamba Wewe ulinituma (Yn 17:4,21). 

Nasi twamuomba Mungu Mwenyezi alijalie kanisa lake umoja wa 

kweli, awaunganishe wakristu wa madhehebu yote katika zizi moja 

chini ya mchungaji mmoja. 



 

NOVENA YA ROHO MTAKATIFU MELKISEDECK LEON SHINE 

 

NOVENA YA ROHO MTAKATIFU 

Popote duniani watu wengi, makundi kwa makundi wanavutwa na 

neema hiyo ya kuungana na kuufikia umoja wa Kanisa. Hata ndugu 

zetu waliotengana nasi wanazidi kukubali mwongozo wa Roho 

Mtakatifu na kutaka kurudi katika nyumba ya Baba na kuwa kundi 

moja chini ya mchungaji mmoja. Isitoshe, hata sasa tena twaweza 

kuona kwamba kwa namna fulani wamejiunga nasi katika Roho 

Mtakatifu, naye Roho Mtakatifu anafanya kazi ndani yao 

kumshuhudia hata kwa kumwaga damu yao. 

Tena katika hao ndugu zetu waliojitenga, Roho Mtakatifu analisha 

katika mioyo yao ile ya imani inayowaunganisha wafuasi wote wa 

Kristu. Tumwombe basi Mwenyezi Mungu atujalie hima huo umoja wa 

Kanisa lake tunaouania mno. 

1. Ee Yesu Bwana wetu wewe umetuombea kwa Mungu Baba tuwe 

itu kimoja kama Wewe ulivyo kitu kimoja na Baba. Utujalie huo 

umoja, ili ulimwengu uone na kukiri kwamba ndiwe Bwana na 

Mkombozi wa watu wote 

W. Twakuomba utusikie 
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2. Ee Yesu utujalie moyo wa kulishika neno lako kwa uaminifu, wala 

usituache kufuata njia zetu sisi wenyewe na kufarakana. 

W. Twakuomba utusikie 

3. Ee Yesu uliye Mchungaji wetu mwema, ondoa ndani yetu ile tabia 

ya utengano, tupate kuwa sote kundi moja chini yako wewe uliye 

mchungaji wetu mmoja. 

W. Twakuomba utusikie 

4. Ee Yesu, uliye Mchungaji mkuu, uwajalie wachungaji wetu wawe 

siku zote na upendo wa Jina lako, wasichoke kulichunga vema kundi 

lako hapa duniani na kuliweka pamoja lisitengane 

W. Twakuombaa utusikie 

5. Ewe Roho Mtakatifu, uziangaze akili za watu wote, wapende siku 

zote kuishi kwa amani, umoja na mapendano 

W. Twakuomba utusikie 

6. Ee Mungu, utufungulie …… wa muungano wako wa kweli sisi tulio 

ndugu katika Bwana wetu Yesu Kristu. 

W. Twakuomba utusikie 
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7. Utujalie mapatano na amani, tudumu tumeungana katika familia 

zetu, katika jimbo letu na katika nchi yetu yote. 

W. Twakuomba utusikie. 

TUOMBE; 

Ee Mungu, utuunganishe sisi kondoo wako tuliotawanyika, tuwe chini 

ya Mwanao mpenzi, tupate sote kuushiriki ule utawala wako wa kweli 

na haki, utawala wa neema na amani, utawala wa upendo wako. 

Tunaomba hayo kwa njia ya Kristu Bwana wetu 

W. Amina 

LITANIA YA ROHO MTAKATIFU …. (soma hapo chini) 

 

NOVENA YA ROHO MTAKATIFU SIKU 

YA TANO, JUMANNE 

ROHO MTAKATIFU ANAWATAKASA WAUMINI 
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Walio wa Mungu watafuata yaliyo ya Mungu, na walio wa dunia 

hufuata yaliyo ya dunia,. Ni mauti kutosheka na mambo yaliyo ya 

dunia. Uzima na faraja ya kweli hupatikana tu katika mambo ya 

Mungu. 

Kwa nguvu zetu sisi wenyewe hatuwezi kutenda lolote jema. Kuweza 

kwetu kwatoka kwa Mungu, kwatoka kwa Yeye anayetupa kujua, 

kupenda na kutenda. 

Mtu anapotenda dhambi, hawezi kuongoka ila kwa msaada wa Roho 

Mtakatifu, ndiye anayempa mkosefu neema ya kutambua ubaya wa 

kosa lakena kuamua kuliacha. Ndiye anayempa pia mkosefu 

kutambua uzuri wa neema aliyoipoteza na kumrudishia neema hiyo. 

Ndiye anayempa nguvu za kuidumisha neema hiyo na kuiongeza. 

Isitoshe, Roho Mtakatifu ndiye anayemuwezesha mtu kuwa na 

maendeleo katika fadhila na utakatifu. Ndiye anayemjalia imani iliyo 

msingi wa maisha ya kiKristu. Ndie anayetujalia akili ya kushika 

mafumbo ya dini yetu na kuishi imani yetu mpaka kufa. 

Lakini imani peke yake haimtoshi mtu aokoke. Imani pasipo matendo 

haifai kitu; imani bila matendo imekufa (Yak 2:28) Roho Mtakatifu 
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anamuwezesha mtu kumuamini Mungu na kumenda kuliko vitu vyote 

na kumpenda jirani kama kujipenda mwenyewe. Ndiyo maana Roho 

Mtakatifu huitwa chanzo cha matendo yetu yote yaliyo mema. Basi, 

tumuombe Roho Mtakatifu aitakase mioyo yetu sisi waumini wake, 

atuzidishie imani, atuwezeshe kutenda matendo yaliyojaa imani. 

1. Ewe Roho Mtakatifu, utudumishie imani, uyatakase mawazo ya 

mioyo yetu yafuate daima maongozi yako na amri zako 

W. Twakuomba utusikie 

2. Uzigeuze nia zetu zipate kumuelekea daima Mungu 

W. Twakuomba utusikie 

3. Utuwezeshe kuelekea katika utakatifu na kutenda mema kwa 

imani siku zote za maisha yetu 

W. Twakuomba utusikie 

4. Utuzidishie imani matumaini na mapendo, tuweze kushika kwa 

moyo thabiti yale yote tunayofundishwa na kanisa lako takatifu 

W. Twakuomba utusikie 
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5. Uiwashe mioyo yetu na moto wa mapendo yako, tupate kumpenda 

Mungu kweli na kumpenda jirani yetu pasipo unafiki. 

W. Twakuomba utusikie 

6. Utusaidie tuishi vema kwa imani na matumaini siku zote za maisha 

yetu 

W. Twakuomba utusikie 

7. Utujalie kudumisha mioyoni mwetu ile neema ya utakaso 

tuliyoipata mwanzo katika ubatizo wetu 

W. Twakuomba utusikie 

TUOMBE; 

Ee Mungu, mbele yako mioyo yetu i wazi; wewe wayajua yote, wala 

hakuna siri iliyofichika mbele yako. Uyatakase mawazo ya mioyo 

yetu kwa kutupelekea Roho Mtakatifu, ili tuweze kukupenda na 

kukutukuza kama inavyostahili. Tunaomba hayo kwa njia ya Kristu 

Bwana wetu 

W. Amina 

LITANIA YA ROHO MTAKATIFU … (soma hapo chini) 
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NOVENA YA ROHO MTAKATIFU SIKU 

YA SITA, JUMATANO 

ROHO MTAKATIFU ANATUPA NGUVU 

“Nitamuomba Baba, naye atawapelekea Mfariji mwingine atakaye 

kaa nanyi siku zote”. Katika maisha yenu hapa duniani tunahitaji mno 

kitulizo cha Mungu. Ni jambo la hekima kutafuta kitulizo hicho kwa 

Mungu wala si kwa viumbe; maana kitulizo kinachopatikana kwa 

viumbe hapa duniani hakidumu; bali kitulizo kitokacho kwa Mungu ni 

cha kudumu. 

Roho Mtakatifu ndio kitulizo chetu cha kweli. Baba ndiye 

aliyetuumba, Mwana ndiye aliyetukomboa, Roho Mtakatifu ndiye 

aliyetutakasa mioyo yetu na kutufariji. 

Kazi ya Roho Mtakatifu sio tu kuwatuliza wale walio na huzuni, bali 

pia kuwapa moyo wa kuvumilia taabu zozote kwa saburi. 
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Tunahitaji nguvu ya Roho Mtakatifu ili tuweze kuishi maisha mema ya 

kikristu. Katika juhudi zetu za kumtumikia Mungu mara nyingi 

tunakutana na shida; naye Roho Mtakatifu ndie anayetufariji kwa 

kutupa nguvu za kupambana na matatizo yote. Maisha yetu hapa 

duniani yamejaa misalaba. Na misalaba hiyo hatuwezi kuichukua 

kwa nguvu zetu wenyewe. Roho Mtakatifu ndie anayetupa nguvu za 

kuvumilia. Basi, tumuombe aje kutufariji na kutupa nguvu za 

kuchukua msalaba wetu kwa saburi kila siku. 

1. Ee Yesu Bwana wetu, tunakusihi Wewe na Baba mumtume Roho 

Mtakatifu atufariji, awajalie kitulizo wale wote walio katika taabu na 

majonzi 

W. Twakuomba utusikie 

2. Ewe Roho Mtakatifu, uwafariji wale walio katika tabu za namna 

zozote ili waweze kuvumilia kwa saburi mateso yao kwa faida ya 

Roho zao na roho za ndugu zao. 

W. Twakuomba utusikie 

3. Uwafariji wale walio wagonjwa, uwajalie afya ya roho na ya mwili 

W. Twakuomba utusikie 
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4. Uwasaidie yatima, wajane na wote walioachwa, wasikose kupata 

siku kwa siku mahitaji yao ya lazima 

W. Twakuomba utusikie 

5. Wajalie wale wote walio walegevu na wakosefu neema ya 

kuongoka na kurejea hima katika amani ya upendo wako 

W. Twakuomba utusikie 

6. Uwaimarishe wale walio wema, uwajalie neema ya kudumu 

wasilegee katika kutenda mema leo na kesho na siku zote za maisha 

yao. 

W. Twakuomba utusikie 

7. Utujalie nguvu za kutafuta na kudumisha amani ya kweli katika 

mioyo yetu na kati ya ndugu zetu katika jumuia zetu za kikristu 

W. Twakuomba utusikie 

TUOMBE; 

Ee Bwana Mungu wetu, tunakuomba neema ya Roho Mtakatifu 

ituangaze akili na mioyo yetu na kutujaza nguvu ya upendo wako. 

Tunaomba hayo kwa njia ya Kristu Bwana wetu. 
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W. Amina 

LITANIA YA ROHO MTAKATIFU … (soma hapo chini) 

 

NOVENA YA ROHO MTAKATIFU SIKU 

YA SABA, ALHAMISI 

ROHO MTAKATIFU ANATUPA HEKIMA 

Hekima tunayopewa na Roho Mtakatifu si sawa kama hekima 

inayopatikana katika ulimwengu huu. 

Hekima ya Roho Mtakatifu ni ile Mtk. Paulo aliyowaambia Wakorintho 

ya kuwa; ni hekima ambayo watawala wa dunia hii hawakuielewa; 

maana kama wangaliielewa, hawangalimsulubisha Bwana wa 

utukufu. Lakini, ni kama yasemavyo maandiko; mambo ambayo jicho 

halijapata kuyaona wala sikio kuyasikia mambo ambayo binadamu 

hajapata kuyafikiria moyoni, hayo ndiyo Mungu aliyowatayarishia 

wale wampendao (1Kor 2;8-9). 
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Mtk. Paulo alisema kama vile roho ya mtu ndiyo yenye kufahamu na 

kutambua yaliyo ndani yake; hivyo pia Roho Mtakatifu ndiye 

anayefahamu mambo ya Mungu na kutufumbulia sisi mioyoni mwetu. 

Katika Sikukuu hii ya Pentekoste tunatazamia kumpokea Roho 

Mtakatifu. Yeye aliye hekima ya Mungu atatufumbulia siri za Mungu 

na ukweli wake. Ndiye atakayeamsha ndani yetu mapendo ya Yesu 

Msulibiwa , Mkombozi wetu. Ni yeye atakayetuongoza kutenda mema 

na kuacha mabaya; tunahitaji sana Roho Mtakatifu katika maisha 

yetu ya kila siku, tupate hekima ya kuchagua na kutenda daima 

yaliyo mema. Katika novena hii tuzidi kumuomba Mungu atushushie 

Roho Mtakatifu, atujaze na hekima yake. 

1. Ee Mungu, uwabariki viongozi wa dini na wasaidizi wao, wapate 

kutuongoza kwa hekima na mapendo 

W. Twakuomba utusikie 

2. Ewe Roho Mtakatifu, utujalie hekima ya kutambua Mambo ya 

Mungu na kuyatekeleza kwa uchaji 

W. Twakuomba utusikie 
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3. Utujalie kuyajua mapenzi ya Mungu na kuyapokea kwa furaha 

W. Twakuomba utusikie 

4. Uamshe ndani yetu mapendo ya Yesu msulibiwa , utuwezeshe 

kutimiza vema wajibu wetu kama wafuasi wa kweli wa Kristu Bwana 

wetu 

W. Twakuomba utusikie 

5. Utuwezeshe kuchagua daima yaliyo mema na kuyatekeleza, 

tupate kulijenga na kulidumisha kanisa lako hapa duniani 

W. Twakuomba utusikie 

6. Utuepushe na mafundisho yoyote yaliyo na upotovu, utujalie 

hekima ya kuzidi kutambua ukweli wako na mafundisho yako 

yaletayo wokovu 

W. Twakuomba utusikie 

7. Hekima ya Roho Mtakatifu ituongoze katika satfari ya maisha yetu 

hapa duniani, tupate mwishowe kukurudi Wewe Muumba wetu uliye 

mwanzo wetu na mwisho wetu 

W. Twakuomba utusiki 

TUOMBE; 
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Ee Mungu, Baba wa utukufu, tunakuomba utupe Roho wako wa 

hekima, atuwezeshe kukufahamu vema, atuongoze kuishi maisha 

yenye kukupendeza. Utusaidie kupambana na matatizo ya maisha, 

tupate kuishi maisha mema hapa duniani na mwisho tupate tunzo la 

heri na furaha yako huko mbinguni. Tunaomba hayo kwa njia ya 

Kristo Bwana wetu. 

W. Amina. 

LITANIA YA ROHO MTAKATIFU … (soma hapo chini) 

 

NOVENA YA ROHO MTAKATIFU SIKU 

YA NANE, IJUMAA 

ROHO MTAKATIFU ANATUPA MWANGA. 

Roho Mtakatifu anaangaza akili zetu tuweze kuona ukweli wa Mungu 

na kuufata. Bila Roho Mtakatifu akili zetu zimo katika giza nene, wala 

hatuwezi kuona njia ya kutuelekeza kwa Mungu. 
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Mungu alipoumba ulimwengu, dunia ilikuwa giza tupu, haina kitu. 

Mungu alisema; “Iwe nuru”, ikawa nuru, Mungu akaiona nuru, ya 

kuwa ni njema (Mwa 1;3-4) vivyo hivyo akili ya binadamu bila nuru ya 

mwanga wa Roho Mtakatifu, ni tupu, ina giza, haiwezi kuona mambo 

yanayotuelekeza kwa Mungu. Tukiwa na nuru ya Roho Mtakatifu 

tunaona ukweli wa Mungu jinsi ulivyo. 

Roho Mtakatifu anapoijia roho ya mtu, anaiangaza akili yake iweze 

kuona mambo yanayofaa kwa wokovu. Naye akiisha kuiangaza akili 

ya mtu huimarisha utashi wake na kumwezesha kuchagua daima 

yaliyo mema. 

Roho Mtakatifu huiangaza akili iweze kuona ukweli. Kabla ya 

kuwaaga mitume, Yesu aliwaambia kuwa atawapelekea mfariji 

mwingine atakayekaa nao siku zote. Roho wa kweli ambaye dunia 

haiwezi kumpokea kwa sababu hawakumfahamu, lakini wao mitume 

watamfahamu kwa maana atakaa nao siku zote. Yesu ametuahidi pia 

sisi Roho huyo akae nasi 

Leo hivi duniani kuna uwongo na udanganyifu mwingi; kuna dhuluma, 

vita, na maovu ya kila namna. Hii ni kwa sababu dunia haijamtambua 
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bado Roho Mtakatifu na kumpokea Yeye aliye mwanga wa dunia na 

asili ya kweli yote. 

Mtaguso wa Pili wa Vatikano watambua ya kuwa Roho Mtakatifu 

anakaa katika kanisa na katika mioyo ya waumini kama katika 

hekalu. Roho Mtakatifu analiongoza kanisa na kulifanya liwe na 

umoja; analipamba na mapaji yake mabalimbali. 

Tumuombe Mungu Baba ampeleke huyo Roho Mtakatifu katika 

kanisa lake, aliongoze na kulilinda lisipate kutengana, bali lisaidie 

kueneza utawala wa Mungu popote duniani. 

1. Ewe Roho Mtakatifu, utujalie kuona mwanga wa kweli yako na 

kuifuata 

W. Twakuomba utusikie 

2. Uwape waregevu neema ya kuirudia tena njia ya kweli yako 

W. Twakuomba utusikie 

3. Utuwezeshe sisi sote waamini wako tutembee siku zote katika 

nuru ya kweli yako na sheria zako 

W. Twakuomba utusikie 
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4. Utuangazie akili ya mioyo yetu tuchague daima yale 

yanayakupendeza 

W. Twakuomba utusikie 

5. Uwape mwanga wako viongozi wetu wa dini na serikali, wapate 

kutuongoza kwa hekima na uchaji, wasisahau kamwe kwamba 

uwezo walionao unatoka kwa Mungu. 

W. Twakuomba utusikie 

6. Utupe mwanga wako tuwaone watu wote kama ndugu zetu. Tuishi 

kindugu na kusaidiana kindugu 

W. Twakuomba utusikie 

7. Ewe Roho Mtakatifu ndiwe mpatanishi wa mioyo,; tunakuomba 

uondoe udhalimu, uonevu, udanganyifu na maovu yote katika mioyo 

ya watu wote. 

W. Twakuomba utusikie. 

TUOMBE; 

Ee Yesu Bwana wetu, uliyesema “Pasipo Mimi hamuwezi kitu” 

umpeleke Roho Mtakatifu atuangaze akili zetu, tupate kufahamu 

mapenzi yako na kuyatimiza kwa imani na uchaji. Roho Mtakatifu 



 

NOVENA YA ROHO MTAKATIFU MELKISEDECK LEON SHINE 

 

NOVENA YA ROHO MTAKATIFU 

atuongoze katika mambo yote, yeye anayeishi na kutawala nawe 

pamoja na Baba daima na milele. 

W. Amina 

LITANIA YA ROHO MTAKATIFU … (soma hapo chini) 

 

NOVENA YA ROHO MTAKATIFU SIKU 

YA TISA, JUMAMOSI 

ROHO MTAKATIFU ANATUPA MAPENDO 

Maandiko Matakatifu yanatuambia ya kuwa, Roho Mtakatifu, Nafsi ya 

Tatu ya Utatu Mtakatifu, ndiye Upendo katika Baba na Mwana. 

Upendo hujieneza. Naye Roho Mtakatifu aliye pendo lenyewe la 

Mungu, hupenda kujieneza na kujishirikisha nasi, na kuwasha ndani 

yetu moto wa mapendo yake. 

Roho Mtakatifu ndiye mwenye kutakatifuza roho zetu kwa neema ya 

utakaso. Neema hiyo ni uzima wa Mungu, ndio huo upendo wa Mungu 
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tunaoshirikishwa. Roho isiyo na neema ya utakaso imetengana na 

Mungu, haina uzima wake, haina upendo wake, kwa hiyo haiwezi pia 

kuwa na mapendo ya kweli ya jirani. 

Ingawa tunaona ishara nyingi za watu kupendana kidugu hapa 

duniani, mapendo hayo si mapendo ya kweli wala si kamili kama 

hayatokani na neema ya utakaso rohoni mwa mtu. Kama hakuna 

neema ya utakaso ndani yetu, Mungu pia hayupo kati yetu. 

Roho Mtakatifu anatuunganisha na Mungu katika upendo. Pasipo na 

mapendo hapana mapatano, hapana masikilizano wala mwungano. 

Watu wanaopendana wanaungana na kulingana katika fikra zao na 

nia zao. Roho Mtakatifu anayetutia mapendo rohoni na kutuwashia 

moto wa mapendo, ndiye anayetuwezesha kuwa na mawazo ya 

namna moja na nia moja. 

Watu wanaopendana hupenda kukaa pamoja, kuishi pamoja na 

kusaidiana. Roho Mtakatifu aliye chanzo cha mapendo ya kweli 

hutuweka pamoja katika Kanisa lake. Hukaa ndani yetu, hukaa katika 

Kanisa na kuwasha moto wa mapendo yake ndani yetu. Roho 

Mtakatifu anatuwezesha kukaa kwa amani nyumbani, kazini na katika 
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jumuiya zetu. Basi, tumwombe sasa Roho Mtakatifu atuongezee hayo 

mapendo yake ndani yetu. 

1. Ewe Roho Mtakatifu, uwashe mioyoni mwetu moto wa mapendo 

yako, tupate kuwapenda jirani zetu kama tunavyotaka kupendwa 

nao. 

W. Twakuomba utusikie 

2. Udumishe ndani yetu neema hiyo ya mapendo yako, tuwezeshe 

kuishi kwa amani leo na siku zote za maisha yetu. 

W. Twakuomba utusikie 

3. Utujalie neema na nguvu za kutekeleza mema yote tunayokusudia 

kuyatenda siku hii ya leo 

W. Twakuomba utusikie 

4. Uongoze nia zetu na maazimio yetu, yalingane na juhudi zetu za 

kutaka kuleta mafanikio ya roho na mwili kati yetu 

W. Twakuomba utusikie 

5. Utubariki, ili baada ya maombi haya, tuwe na juhudi ya kutimiza 

vema zaidi wajibu wetu wa kikristu kwa moyo mkuu 

W. Twakuomba utusikie 
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6. Utuwezeshe kueneza mapendo na amani kati yetu na katika 

jumuiya zetu za kikristu 

W. Twakuomba utusikie 

7. Utuwezeshe kuwa kweli chachu ya wema na mapendano kati ya 

watu, ili nao wapate rehema zako kwa maombezi yetu. 

W. Twakuomba utusikie. 

TUOMBE; 

Ee Mungu, tunakushukuru kwa neema ulizotujalia, hata tukaweza 

kuifanya ibada hii ya Novena takatifu mpaka mwisho. Utujalie mema 

yote tuliyoomba; utusaidie kutekeleza yote yale tuliyokusudia 

kutenda. Tunaomba hayo kwa njia ya Kristu Bwana wetu. 

W. Amina. 

LITANIA YA ROHO MTAKATIFU … (soma hapo chini) 
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 Bwana Utuhurumie………Utuhurumie 
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 Kristu utuhurumie……..….Utuhurumie 

 Bwana utuhurumie….. Utuhurumie 

 Baba mweza wa vyote….. Utuhurumie 

 

 Yesu Mwana wa Pekee wa Baba na Mwokozi wa 

Dunia……..Utuokoe 

 Roho wa Baba na Mwana aunganishaye maisha ndani ya Baba 

na Mwana………….Ututakatifuze 

 Roho Mtakatifu……….Utusikie 

 

 Roho Mtakatifu atokaye kwa Baba na Mwana…………..Njoo 

ndani ya mioyo yetu 

 Ahadi ya Mungu Baba……………… Njoo ndani ya mioyo yetu 

 Mionzi ya Mwanga kutoka Mbinguni……………… Njoo ndani ya 

mioyo yetu 

 Mwandishi wa vyote vilivyo vizuri……………… Njoo ndani ya 

mioyo yetu 
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 Chanzo cha Maji ya Uzima……………… Njoo ndani ya mioyo 

yetu 

 Moto utumikao daima……………… Njoo ndani ya mioyo yetu 

 Muungano Mtakatifu……………… Njoo ndani ya mioyo yetu 

 

 Roho wa ukweli na upendo……………………Utuhurumie 

 Roho wa hekima na elimu……………………Utuhurumie 

 Roho wa shauri na nguvu……………………Utuhurumie 

 Roho wa akili na neema ya kumtumikia 

Mungu……………………Utuhurumie 

 Roho wa neema na sala……………………Utuhurumie 

 Roho wa amani na subira……………………Utuhurumie 

 Roho wa usafi na uaminifu……………………Utuhurumie 

 Kitulizo cha Roho……………………Utuhurumie 

 Roho aletaye Utakatifu……………………Utuhurumie 

 Roho uongozaye Kanisa……………………Utuhurumie 

 Zawadi kutoka kwa Mungu juu 

Mbinguni……………………Utuhurumie 

 Roho ajazaye ulimwengu……………………Utuhurumie 
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 Roho Mtakatifu…………………..tupe neema ya kuchukia dhambi 

 Roho Mtakatifu…………………..njoo ufanye upya sura ya 

ulimwengu 

 Roho Mtakatifu…………………..jaza roho zetu kwa mwanga 

wako 

 Roho Mtakatifu…………………..ifuraishe mioyo yetu kwa sheria 

yako 

 Roho Mtakatifu…………………..washa moto wa mapendo ndani 

yetu 

 Roho Mtakatifu…………………..jaza mioyo yetu na hazina ya 

neema yako 

 Roho Mtakatifu…………………..tufundishe kusali vyema 

 Roho Mtakatifu…………………..tuangaze kwa nguvu zako za Ki-

Mungu zitupatiazo moyo wa kutenda daima yaliyo mema 

 Roho Mtakatifu…………………..tuongoze Kwenye njia ya 

wokovu 

 Roho Mtakatifu…………………..tuweze kufahamu yale ya 

muhimu tu 
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 Roho Mtakatifu…………………..tupe hamu ya kuitafuta fadhila 

yako 

 Roho Mtakatifu…………………..tusaidie tuweze Kupata fadhila 

zote 

 Roho Mtakatifu…………………..tupe uvumilivu tuweze kutenda 

yaliyo mema tu. 

 Roho Mtakatifu…………………..tunaomba uwe zawadi ya uzima 

wetu 

 

 Mwanakondoo wa Mungu uondoaye dhambi za 

dunia…………….Tushushie Roho wako Mtakatifu 

 Mwanakondoo wa Mungu uondoaye dhambi za 

dunia…………….jaza mioyo yetu kwa mapaji yako ya Roho 

Mtakatifu 

 Mwanakondoo wa Mungu uondoaye dhambi za 

dunia…………….tupe roho ya hekima na neema ya kumsifu 

Mungu. 

 Njoo Roho Mtakatifu uzijaze roho za waumini wako uwashe 

moto wa mapendo yako ndani ya mioyo yetu (W) 
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TUOMBE 

Ee Mungu Baba mwenye huruma tujalie Roho wako alete Mwanga 

kwetu ili apate kututakasa na kuingiza ndani ya mioyo yetu Baraka za 

kuweza kutenda yale yaliyo mema. 

Tunaomba hayo kupitia kwa Mwanao Mpendwa Bwana wetu Yesu 

Kristo, anbaye anaishi na kutawala pamoja nawe katika Umoja wa 

Roho Mtakatifu. AMINA 

Atukuzwe Baba…..x3 
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